விண்வெளியில் போடப்பட்ட பெரும் யுத்தம்!-The untold story of space

பனிப்போர் என்பது பிராந்திய-புவிசார் அரசியல் போட்டிகளின் மறைமுக வழிமுறையாக விண்வெளி ஆய்வு பெரும்பாலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. விண்வெளி ஆய்வின் ஆரம்ப சகாப்தம் சோவியத் யூனியனுக்கும் அமெரிக்காவிற்கும் இடையிலான “விண்வெளி பந்தயத்தால்” இயக்கப்பட்டது. 1957 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 4 ஆம் தேதி சோவியத் யூனியனின் ‘ஸ்புட்னிக் 1’ சுற்றுப்பாதையில் ஏவப்பட்டது, முதன் ​​முதலில் மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட செயற்கைக்கோளாகும் .

விண்வெளி என்றால் என்ன ?

விண்வெளி அறிவியல் என்பது பல்வேறு துறைகளை உள்ளடக்கியது.விண்வெளி என்பது கிரகங்களின் வளிமண்டலத்திற்கு வெளியே உள்ள பிரபஞ்சத்தின் ஒப்பீட்டளவில் வெற்று பகுதியாகும். இது பூமியின் மேற்பரப்பில் இருந்து கிட்டத்தட்ட 100 கி.மீ. மீட்டருக்கு மேலே தொடங்குகிறது என்று கருதலாம்.நட்சத்திரங்களுக்கு இடையே உள்ளதூரத்தை இண்டர் ஸ்ட்ல்லார் ஸ்பேஸ் (Interstellar space) என குறிப்பிடுகிறார்கள் ஆனால் விண்வெளி ஆய்வாளர்கள் இந்த தூரத்தை கிலோமீட்டர் தூரத்தில் குறிப்பிடுவது இல்லை அதற்கு பதில் ஒளி ஆண்டுகளாக குறிப்பிடுகிறார்கள்.

விண்வெளியில் போட்டியாளர்களாக கருதப்பட்ட நாடுகள் எவை ?

விண்வெளியில் போட்டியாளர்களாக கருதப்பட்ட இரு நாடுகள் சோவியத் யூனியன் மற்றும் அமெரிக்கா ஆகும்.1969 அன்று ஜூலை 20 ஆம் தேதி அமெரிக்காவின் அப்பல்லோ 11 விண்கலம் முதன் முதலில் சந்திரனில் தரையிறங்கியது. இது ஆரம்ப காலத்தின் எல்லையாக பல முறை கருதப்படுகிறது. சோவியத் விண்வெளித் திட்டம் அதன் பல மைல்கற்களை எட்டியது, அதன் முதல் பயணம் 1957 இல் பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் அமைக்கப்பட்டது.1961 இல் முதன் முதலில் மனித விண்வெளி நடைப்பயணத்தை யூரி ககாரின் வாஸ்டோக் மேற்க்கொண்டார் . 1965 இல் முதல் விண்வெளி நடைப்பயணத்தை அலெக்ஸி லியோனோவ் மேற்க்கொண்டார்.தானியங்கி தரையிறக்கம் 1966 இல் உருவாக்கப்பட்டது மற்றும் 1971 இல் ஆண்டின் முதல் விண்வெளி நிலையம் சல்யூட் 1 தொடங்கப்பட்டது .(முதல் விண்வெளி நிலையத்தின் துவக்கம் ஏவுதலை உள்ளடக்கியது ).

அப்பல்லோ 11
அப்பல்லோ 11

விண்வெளியில் விண்கலங்களை அனுப்பிய நாடுகள் எவை ?

அக்டோபர் 4, 1957 இல், ரஷ்யா ஆளில்லா விண்கலமான ஸ்புட்னிக் I ஐ வெற்றிகரமாக விண்ணில் செலுத்தியது. பூமியைச் சுற்றி வரும் விண்கலத்தில் விண்வெளிக்குச் சென்ற முதல் மனிதர் யூரி ககாரின் ஆவார். அவரைச் சுமந்து செல்லும் விண்கலத்தை ஏப்ரல் 1961 இல் ரஷ்யாவால் அனுப்பப்பட்டது. விண்வெளிக்கான முதல் படிகள் இரண்டாம் உலகப் போரின்போது ஜெர்மன் விஞ்ஞானிகள் V2 ராக்கெட்டுகளை சோதித்தபோது, ​​அவை மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட முதல் விண்வெளிப் பொருள்களாக உள்ளது.போருக்குப் பிறகு, நேச நாடுகள் ஜெர்மன் விஞ்ஞானிகளையும் அவர்கள் கைப்பற்றிய ஏவுகணைகளையும் இராணுவ மற்றும் சிவிலியன் ஆராய்ச்சி திட்டங்களுக்கு பயன்படுத்தினர். முதல் விண்வெளி அறிவியல் பரிசோதனையானது காஸ்மிக் கதிர்வீச்சு பரிசோதனை ஆகும், இது மே 10, 1946 அன்று அமெரிக்காவால் V2 ராக்கெட்டில் ஏவப்பட்டது.விண்வெளியில் இருந்து பூமியின் முதல் புகைப்படங்கள் அதே ஆண்டில் தொடர்ந்து வந்தன. இதேபோல், முதல் விலங்கு பரிசோதனை 1947 இல் விண்வெளியில் பழப்புழுக்கள் செலுத்தப்பட்டது. இரண்டும் US-மாற்றியமைக்கப்பட்ட V2கள். இத்தகைய அரை சுற்றுப்பாதை சோதனைகள் குறுகிய காலத்திற்கு மட்டுமே விண்வெளியில் இருக்க அனுமதிக்கப்பட்டன, இது அவற்றின் பயனை மட்டுப்படுத்தியது.

 ஸ்புட்னிக் I
 ஸ்புட்னிக் I

புவிச் சுற்று ஊர்திகள் என்றால் என்ன ?

அக்டோபர் 4, 1957 இல் சோவியத்துகளால் ஏவப்பட்ட ஆளில்லா ஸ்புட்னிக் (“விண்கலம்”) முதல் வெற்றிகரமான சுற்றுப்பாதையை மேற்கொண்டதாகும் . இந்த சிறுகோள் சுமார் 83 கிலோகிராம் (184 பவுண்டுகள்) எடையுள்ளதாக நம்பப்படுகிறது மற்றும் சுமார் 250 கிலோமீட்டர் (150) உயரத்தில் பூமியைச் சுற்றி வந்தது. மைல்கள்). இது இரண்டு ரேடியோ சிக்னலிங் சாதனங்களைக் கொண்டிருந்தது (20 மற்றும் 40 மெகா ஹெர்ட்ஸ்). அவை உலகெங்கிலும் உள்ள ரேடியோக்களால் கேட்கக்கூடிய “பீப்களை” வெளியிடுகின்றன.அயனோஸ்பியரின் எலக்ட்ரான் அடர்த்தி பற்றிய தகவலையும், ரேடியோ பீப்களின் போது குறியிடப்பட்ட வெப்பநிலை மற்றும் அழுத்தம் பற்றிய தரவுகளையும் சேகரிக்க ரேடியோ அலைகளின் ஆராய்ச்சி பயன்படுத்தப்படுகிறது. சிறுகோள் விண்வெளி குப்பைகளால் சிக்கவில்லை என்று முடிவுகள் சுட்டிக்காட்டின. ஸ்புட்னிக் 1 R-7 லாஞ்சர் மூலம் ஏவப்பட்டது. இது ஜனவரி 3, 1958 (பூமி) இல் மீண்டும் நுழைந்தபோது எரிந்தது.

இந்த வெற்றி அமெரிக்க விண்வெளித் திட்டத்தின் விரிவாக்கத்திற்கு வழிவகுத்தது, இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகு வான்கார்ட் 1 பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் ஏவ முயன்றபோது தோல்வியடைந்தது. ஜனவரி 31, 1958 இல், அமெரிக்கா ஜூனோ ராக்கெட் மூலம் எக்ஸ்ப்ளோரர் 1 ஐ பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் வெற்றிகரமாக செலுத்தியது. இதற்கிடையில், சோவியத் நாய் லைக்கா நவம்பர் 3, 1957 அன்று பூமியைச் சுற்றி வந்த முதல் வாழும் கிரகம் ஆனது.

விண்வெளியில் முதல் மனித பயணம்?

முதல் வெற்றிகரமான மனித விண்வெளிப் பயணம், வாஸ்டோக் 1 (“கிழக்கு” 1), ஏப்ரல் 12, 1961 விண்கலம் சுற்றுப்பாதையில் ஒருமுறை உலகை நிறைவு செய்தது. இது சுமார் ஒரு மணி நேரம் 48 நிமிடங்கள் நீடித்தது. ககாரின் பயணம் உலகம் முழுவதும் எதிரொலித்தது. இது மேம்பட்ட சோவியத் விண்வெளித் திட்டத்தின் நிரூபணமாக இருந்தது. மேலும் இந்த விண்வெளி ஆய்வு, மனித விண்வெளிப் பயணத்தின் ஒரு புதிய சகாப்தத்தை அறிமுகப்படுத்தியது.

வாஸ்டோக் 1 ஏவப்பட்ட ஒரு மாதத்திற்குள், மெர்குரி-ரெட்ஸ்டோன் 3 விண்கலத்தில் ஆலன் ஷெப்பர்ட் டை என்ற மனிதனை அமெரிக்கா அனுப்பியது. ஜான் க்ளெனின் மெர்குரி-அட்லஸ் 6 பிப்ரவரி 20, 1962 அன்று பூமியைச் சுற்றி வந்தபோது அமெரிக்காவால் முதல் சுற்றுப் பயணம் செய்யப்பட்டது.வாலண்டினா டெராஷ்கோவா, ஜூன் 16, 1963 அன்று பூமியைச் சுற்றி 48 முறை வஸ்டோக் 6 இல் பயணியாக விண்வெளிக்குச் சென்ற முதல் பெண்மணி ஆனார். ஷென்சோ 5 விண்கலத்தில் (விண்கலம்) யாங் லி மூலம் வாஸ்டோக் 1 ஏவப்பட்ட 42 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, அக்டோபர் 15, 2003 அன்று சீனா மனிதனை அனுப்பியது.

விண்வெளி பற்றிய ஆய்வுகள்

1959 இல் விண்வெளியை அடைந்த முதல் விண்கலம் லூனா 2 ஆகும். மற்றொரு விண்வெளியில் முதல் தானியங்கி தரையிறக்கம் 1966 இல் லூனா 9 ஆகும். லூனா 10 என்பது விண்வெளியின் மற்றொரு பகுதிக்கு சென்ற ஒரு செயற்கைக்கோள் ஆகும்.ஜூலை 20, 1969 அன்று சந்திரனில் அப்பல்லோ 11 தரையிறங்கியது மற்றொரு விண்வெளிப் பகுதியில் மனிதனின் முதல் தரையிறக்கம் ஆகும்.
முதல் வெற்றிகரமான கிரகங்களுக்கு இடையேயான ஃப்ளைபை 1962 ஆம் ஆண்டு வீனஸின் மரைனர் 2 ஃப்ளைபை ஆகும் (அருகிலுள்ள அணுகுமுறை 34,773 கிலோமீட்டர்).மற்ற கிரகங்களின் ஃப்ளைபைகள் முதன்முதலில் 1965 இல் செவ்வாய் கிரகத்தால் மரைனர் 4, 1973 இல் வியாழன் மூலம் பயனியர் 10, 1974 இல் புதன் மூலம் மரைனர் 10, 1979 இல் சனியால் பயனியர் 11, மற்றும் 1986 இல் யுரேனஸ் மூலம் வாயேஜர் 2 ஆனது நேயப்டூனியை நெருங்கியது. 1989 இல் அடையப்பட்டது.

ஆபரேஷன் காகித கிளிப்

இந்த இராணுவ நடவடிக்கை பேப்பர்கிளிப், அமெரிக்காவால் ஈர்க்கப்பட்டு, நாஜி ஜெர்மனியை ஆக்கிரமித்து, தலைமை வடிவமைப்பாளர் மற்றும் பிற பொறுப்புள்ள விஞ்ஞானிகள், பொறியாளர்கள் மற்றும் விண்வெளி ஏஜென்சியின் பிற பணியாளர்களை நியமிக்க முயற்சித்தது. இதன் மூலம் பலர் வேட்டையாடப்பட்டு நியமனம் செய்யப்பட்டனர். ஜூன் 1941 முதல், ஜெர்மன் படைகள் முதலில் ரஷ்யாவில் தோல்வியை சந்திக்கத் தொடங்கின.ரஷ்யாவின் ஷெங்கன் ஜெர்மானியப் படைகளைத் தோற்கடித்து பல இடங்களில் முன்னேறியது. நாஜி ஜெர்மானியப் படைகளால் சுடப்படாமல் உயிரைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள பலர் அமெரிக்கப் படைகளிடம் சரணடைந்தனர். வெர்ன்ஹர் வான் பிரவுன் ராக்கெட் அறிவியலின் தந்தை எனக் கூறப்படுகிறது, மேலும் அவரும் அவரது சகோதரரும் அந்தப் பட்டியலில் உள்ள 126 பேரில் அடங்குவர்.
சோவியத் யூனியனுக்கும் அமெரிக்காவிற்கும் இடையில் யார் வல்லரசு என்ற போட்டி மற்றும் V-2 ராக்கெட் உதிரிபாகங்கள் மற்றும் அதன் பணியாளர்கள் சிறையில் அதிகரித்திருப்பது இரண்டாம் உலகப் போரின் முடிவில் வளர்ந்து வரும் போக்கு ஆகும்.

இந்த அமெரிக்க ராணுவ நடவடிக்கையின் போது, ​​வி-டூ ராக்கெட் உதிரி பாகங்கள் மற்றும் ராக்கெட்டுகளின் 300 ரயில் சுமைகள் கைப்பற்றப்பட்டு அமெரிக்காவிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டன. இரண்டாம் உலகப் போருக்குப் பிறகு, அமெரிக்க மற்றும் அமெரிக்க மற்றும் சோவியத் யூனியன் ராக்கெட் வடிவமைப்பிற்கான அடிப்படையை உருவாக்கியது.போரின் முடிவில் இங்கிலாந்தும் இந்தப் போட்டியில் பங்கேற்றது. ஏ4 ராக்கெட்டை நாஜி ஜெர்மானியர்கள் தயாரித்து வின்னிபெக் சென்ற முதல் ராக்கெட் என்ற பெருமையை பெற்றுள்ளது.

விண்வெளியில் எதிரொலிக்க தொடங்கியுள்ள போர்கள்

உக்ரைனுக்கு எதிராக ரஷ்யா ஆக்ரோஷமாக படையெடுத்து போராடி வருகிறது. இந்நிலையில் உலகின் பல்வேறு நாடுகள் போரை நிறுத்துமாறு ரஷ்யாவிடம் கோரிக்கை விடுத்தன. அந்நாடுகள் தொடர்ந்து கடும் கண்டனம் தெரிவித்ததால் பல்வேறு நாடுகளைச் சேர்ந்த நிறுவனங்கள் ரஷ்யாவுக்கு தங்கள் சேவைகளை வழங்குவதை நிறுத்திவிட்டன.பல ஆண்டுகளாக ரஷ்யாவுடன் பனிப்போரில் ஈடுபட்டு வரும் அமெரிக்காவும் இதில் ஒன்று. இந்நிலையில், அவர்கள் தரப்பில், சில நாட்களுக்கு முன் உலகையே அதிரவைக்கும் அறிவிப்பை ரஷ்யா அறிவித்தது.

சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்தின் இயக்கம் ரஷ்யாவின் உந்துவிசை உதவியுடன். அதை நிறுத்தினால், 420 டன் எடையுள்ள சர்வதேச விண்வெளி நிலையம் பூமியில், ஐரோப்பா, சீனா, இந்தியா அல்லது அமெரிக்கா மீது விழும். இப்போது ரஷ்யா மற்றும் உக்ரைன் பிரச்சினை பூமியையும் விண்வெளியையும் கடக்கும் என்று ரஷ்ய விண்வெளி ஏஜென்சியின் இயக்குனர் ரோஸ்கோஸ்மோஸ் பகிரங்கமாக கூறியுள்ளார் .இது நமது உள்ளூர் சினிமாக்களில் வரும் புராணக் கதைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. திரைப்படங்களில் ஹீரோவும் வில்லனும் மாறி மாறி வானத்திலும் பாதாள உலகத்திலும் சண்டை போடுகிறார்கள் அது போல் உள்ளது.

Leave a Comment

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன